MILIONI MIA TISA KUJENGA VYUMBA 45 VYA MADARASA BUKOBA
Halmashauri ya Wilaya Bukoba imepokea kutoka Serikali Kuu ya Tanzania jumla ya shilingi milioni mia tisa (900,000,000.00) kwa ajili ya ujenzi wa vyumba arobaini na tano (45) vya madarasa katika shule za sekondari ili kukabialiana na tatizo na uhaba wa vyumba vya madarasa unaoweza kupelekea baadhi ya wanafunzi wanaotazamiwa kujiunga na elimu ya sekondari mnamo mwaka 2023 kukosa fursa hiyo.

Fedha hizo zimeelekezwa katika shule kumi na tisa (19) za sekondari ambazo baada Halmashauri kupitia Divisheni ya Elimu Sekondari kufanya maoteo ya uandikishaji wa wanafunzi wa kidato cha kwanza mwaka 2023 shule hizo ndizo zilibainika kuwa na uhitaji zaidi wa vyumba vya madarasa.

Huu hapa ni mchanganuo wenye majina ya shule, kata zilipo na idadi ya vyumba vya madarasa kwa kila shule:
	Na.
	JINA LA SHULE
	JINA LA KATA
	IDADI YA VYUMBA VYA MADARASA

	01
	Bujunangoma
	Kemondo
	02

	02.
	Bukara
	Kanyengereko
	03

	03.
	Butulage
	Izimbya
	03

	04.
	Kabugaro
	Nyakato
	03

	05
	Kaibanja
	Kaibanja
	01

	06.
	Kalema
	Buhendangabo
	03

	07.
	Karamagi
	Mikoni
	02

	08.
	Katoma
	Katoma
	01

	09.
	Shule ya Kutwa ya Katoro (Katoro Day) 
	Katoro
	04

	10.
	Kemondo
	Kemondo
	01

	11.
	Kibirizi
	Kibirizi
	02

	12.
	Kikomelo
	Kikomelo
	03

	13
	Kyamulaile
	Kyamulaile
	03

	14.
	Maruku
	Maruku
	01

	15.
	Rubale
	Rubale
	02

	16.
	Ruhunga
	Ruhunga
	03

	17.
	Mugajwale
	Mugajwale
	03

	18.
	Tunamkumbuka
	Butelankuzi
	01

	19.
	Kasharu
	Kasharu
	01

	
	JUMLA
	
	45


MWISHO

