
 

 

HALMASHAURI YA WILAYA BUKOBA YAPONGEZWA KWA KUTEKELEZA KWA UBORA 

MIRADI YA MAENDELEO 

Timu ya Wahandisi kutoka Ofisi ya Rais -TAMISEMI, Dodoma na Ofisi ya Mkuu wa Mkoa 

Kagera ikiongozwa na Mkurugenzi Msaidizi Mipango na Bajeti Ofisi ya Rais TAMISEMI ndugu 

Theonest Bagandanshwa wameipongeza Halmashauri ya Wilaya Bukoba kwa kujitahidi 

kutekeleza kwa ubora miradi ya elimu na afya iliyodhaminiwa na Serikali Kuu ndani ya 

Halmashauri hiyo na kwa kuwa na Idara ambazo zinafanyakazi kwa kushirikiana na kuwasihi 

kuendeleza tabia hiyo ya ushirikiano kwani inasaidia sana utekelezaji wa miradi ya maendeleo 

kuwa rahisi. 

Pongezi hizo zimekuja baada ya timu hiyo ya wahandisi kufanya ziara ya siku mbili kuanzia 

tarehe 13.7.2021 hadi tarehe 14.7.2021 ndani ya Halmashauri hiyo ambapo walitembelea shule 

nane za sekondari ambazo zimekamilisha ujenzi wa maabara za sayansi, shule saba za msingi 

ambazo zimejenga vyumba kumi na moja vya madarasa, majengo ya zahanati tatu ambazo 

ujenzi wake unaendelea na Ofisi za Makao Makuu ya Halmashauri hiyo ambazo pia ujenzi 

wake unaendelea. Maeneo yote haya ndio jumla ya miradi ambayo Serikali Kuu iliitengea fedha 

na kuiwezesha Halmashauri ya Wilaya ya Bukoba kuitekeleza katika mwaka wa fedha 

2020/2021. 

Naye Mkurugenzi Msaidizi Mipango na Bajeti wa Ofisi ya Rais TAMISEMI ndugu Theonest 

Bagandanshwa ambaye ndiye kiongozi wa timu hiyo ya wakaguzi, baada ya pongezi hizo alitoa 

rai kwa uongozi wa Halmashauri ya Wilaya Bukoba kuhakikisha maeneo yote ya taasisi zake 

yanapimwa ili kuepuka migogoro ya ardhi baina ya Halmashauri na wananchi wake na kupitia 

upya kwa kumtumia mhandisi wa Halmashauri hiyo gharama halisi zinazotosha kukamilisha 

ujenzi wa zahanati na kuwasilisha mapema iwezekanavyo gharama hizo katika Ofisi ya 

Mipango na Bajeti  ya TAMISEMI, Dodoma na kutafuta vyanzo vingine vya mapato ili 

kufanikisha ukamilishaji wa ujenzi huo. 

Pia Mkurugenzi Msaidizi huyo aliutaka uongozi wa Halmashauri Bukoba kuhamasisha wananchi 

kuendelea kujenga maboma katika taasisi za elimu na afya za Halmashauri hiyo ili serikali ilete 

fedha za kuyakamilisha lakini kabla hawajajenga maboma hayo wamshirikishe mhandisi wa 

Halmashauri ili awashauri na kuwapatia michoro yenye viwango ambavyo serikali inavihitaji 

katika majengo ya taasisi zake. 

Kwa Upande wake mhandisi Ariff M.Almas kutoka TAMISEMI, Dodoma aliuarifu uongozi wa 

Halmashauri hiyo kwamba kwa kuwa Mkoa wa Kagera ni miongoni mwa maeneo 

yanayoathiriwa sana na matetemeko ya ardhi, serikali itaandaa michoro inayoendana na ujenzi 

wa mkoa wa Kagera ili majengo ya taasisi za serikali yatakayokuwa yanajengwa ndani ya mkoa 

huu yaweze kumudu athari zinazoweza kusababishwa na matetemeko hayo ya ardhi. 

Katika mwaka wa fedha 2020/2021, Halmashauri ya Wilaya Bukoba ilipokea jumla ya shilingi 

bilioni mbili na milioni tisini mia tano sitini na tisa elfu (2,090,569,000.00/=) kutoka Serikali Kuu 

ili kukamilisha ujenzi wa maabara nane za sayansi katika shule za sekondari kila maabara 

shilingi milioni 30, vyumba kumi na moja vya madarasa katika shule za  msingi kila chumba 

milioni kumi na mbili na laki tano (12,500,000/=), Ofisi ya Makao Makuu ya Halmashauri shilingi 

bilioni moja (1,000,000,000/=), zahanati tatu kila zahanati shilingi milioni hamsini (50,000,000/=) 

na wodi tatu katika hospitali ya Wilaya Bukoba shilingi milioni mia tano (500,000,000/=).  



 

 

Na kwa upande wa Halmashauri ya Wilaya Bukoba, Mkuu wa Kitengo cha Ukaguzi wa Ndani 

bibi Patricia Minja aliiomba timu hiyo ya wakaguzi kuhakikisha michoro ambayo inaletwa kwa 

ajili ya ujenzi wa taasisi za serikali ije ikiwa imesainiwa ili kurahisisha ukaguzi hasa pale 

inapohitajika kujua ni nani walioidhinisha michoro hiyo. Kisha Kaimu Mkurugenzi wa 

Halmashauri ya Wilaya Bukoba ndugu Morega Mongate aliishukuru timu hiyo ya ukaguzi na 

kuahidi kutekeleza yale yote waliyoyapendekeza kwa ajili ya kuboresha zaidi miradi ya 

maendeleo inayotekelezwa na Halmashauri hiyo. 

 

Mwonekano wa nje na ndani wa Jengo la Maabara ya Shule ya sekondari Kemondo Kata Kemondo 

Mwonekano wa nje na ndani wa chumba cha darasa                  Chumba kimoja cha darasa Shule ya Msingi Omukihisi 

Kata Kyamulaile Shule ya Msingi Rushaka “B” Kata Buhendangabo 

Mwonekano wa nje na ndani wa jengo la maabara ya sayansi la Shule ya Sekondari Bujunangoma Kata Kemondo 

Mwonekano wa ndani na nje wa majengo ya maabara za sayansi Shule za Sekondari Kabugaro na Bujugo Kata Nyakato na 

Bujugo 

Jengo la Zahanati ya Bituntu Kata Rukoma      Jengo la Zahanati Kazinga Kata Kaibanja 

Jengo la Zahanati Mugajwale  Kata Mugajwale na Majengo ya wodi ya wanaume, wanawake na watoto Hospitali ya  Wilaya Bukoba

 

Ujenzi wa Ofisi za Makao Makuu ya Halmashauri ya Wilaya Bukoba Bujunangoma Kata Kemondo 


