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Na Milka Kaswamila, Bukoba
“Hakikisheni ifikapo tarehe 30/11.2022 madarasa ambayo serikali ilitoa fedha kwa ajili ya ujenzi wake yawe yamekamilika na tarehe 05.122.2022 mnikabidhi madarasa hayo ili muda unaobaki uwe ni wa maandalizi ya kuwapokea wanafunzi watakaojiunga na kidato cha kwanza mnamo Januari, 2023”.
Hilo ni mojawapo ya maagizo ambayo Mkuu wa Wilaya ya Bukoba, Mheshimiwa Moses Machali ameyatoa kwa Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya Bukoba na wataalamu wake, wakati alipokuwa akitoa salamu za serikali kwenye kikao cha Baraza la Robo ya Kwanza cha Waheshimiwa Madiwani, kilichofanyika leo tarehe 24.11.2022, kwenye ukumbi wa mikutano wa Halmashauri hiyo huku pia akipongeza maendeleo mazuri ya ujenzi huo unaondelea ndani ya Halmashauri. 
Sambamba na agizo hilo, Mheshimiwa Machali pia ameipongeza menejimenti ya Halmashauri ya Wilaya Bukoba kwa kuvuka lengo la ukusanyaji wa mapato ya ndani katika kipindi cha Robo ya Kwanza, ambapo matazamio yalikuwa ni kukusanya jumla ya shilingi….na hatimaye jumla ya shilinigi ….zikakusanywa , sawa na asilimia……
Maagizo mengine ambayo mheshimiwa Machali ameyatoa ni pamoja na utekelezaji makini wa afua za Lishe ndani ya Halmashauri, watumishi kuendelea kuchapa kazi kwa weledi na kwa watumishi wale wanaoishi mbali na vituo vyao vya kazi hasa wa afya na watendaji wa kata na vijiji warudi na kuishi katika vijiji ambavyo ndipo kuna vituo vyao vya kazi.
“Ninatoa majuma mawili kuanzia leo watumishi wasioishi kwenye kwenye vituo vyao vya kazi waende kwenye vituo vyao ili kuepuka lawama kutoka kwa wananchi za utoaji wa huduma ulio duni.”
“Pia ninawasihi suala la lishe liwe lazima na liende sambamba na upatikanaji wa chakula katika shule zetu kwa sababu udumavu wa ubongo unaweza kuchangiwa na lishe duni pia. Ninawasihi simamieni hili kwa umakini mkubwa kwani pia ni aibu sana kwa mkoa wetu wa Kagera kuendelea kutajwa miongoni mwa mikoa yenye watoto wenye udumavu” Alieleza Machali.
Aidha, Mheshimiwa Machali amekabidhi hundi ya mfano yenye thamani ya shilingi milioni themanini na nne, mia tano elfu (84,500,000,000.00)kwa vikundi kumi na nane (18) vya wanawake, vijana na watu wenye ulemavu, ambavyo vimekidhi vigezo vya kupewa mikopo isiyo na riba, inayotokana na asilimia kumi (10%) ya Mapato ya Ndani ya Halmashauri, yenye lengo la kupunguza umaskini na kuwawezesha wanufaika wa mikopo hiyo kujikwamua kiuchumi.
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